Yadda Ake Amfani da Wutar Latsa: Umurni na mataki-mataki

Yadda Ake Amfani da Wurin Latsa Zafi (Umar-mataki-mataki don T-shirts, Hulu da Mugs)

Akwai ƙirar t-shirt iri-iri na kusa da mara iyaka a kwanakin nan, don a ce komai na huluna da mugayen kofi.Taba mamaki dalilin?

Domin kawai dole ne ku sayi injin buga zafi don fara fitar da naku ƙira.Yana da ban mamaki gig ga waɗanda ko da yaushe cike da ra'ayoyi, ko duk wanda yake so ya fara wani sabon kasuwanci ko tsunduma a cikin wani sabon sha'awa.

Amma da farko, bari mu gano yadda ake amfani da maballin zafi a matakai 8.Biyu na farko bayanan baya ne.Kamar fim mai kyau, yana samun kyau daga can.

1. Zaba Zafin Ku
Mataki na farko da kuke buƙatar ɗauka a cikin tafiyarku shine nemo muku latsa masu dacewa.Idan kuna fara kasuwancin t-shirt, yana da kyau ku yi cikakken bincike kan zaɓinku.Alal misali, latsa wanda ya yi ƙanƙara yana iya zama mai girma ga wasu ƙira, amma mafi girma yana ba ku zaɓi don rufe t-shirt gaba ɗaya.Hakazalika, kuna iya son yin kwafi akan samfuran samfura da yawa, kuma a wannan yanayin na'ura mai aiki da yawa na iya zama mai fa'ida.

Bambanci mafi mahimmanci, duk da haka, shine tsakanin matsi na gida da masu sana'a.Na farko an yi shi ne tare da amfani mai zaman kansa a zuciya, amma tabbas za ku iya amfani da shi don kasuwanci a cikin matakan bullowarta.Idan kun riga kun aiwatar da oda mai yawa ko kuna shirin isa ga samarwa da yawa, to ƙwararrun latsa shine mafi kyawun zaɓi.Yana ba da ƙarin saituna don matsa lamba da zafin jiki kuma ya zo tare da manyan faranti.A yau za mu yi amfani da latsa zafin jiki na 8IN1 don amfani da T-shirts, huluna, da mugs.

2. Zabi Kayanka
Abin takaici, ba za ku iya amfani da kowane masana'anta kawai don latsawa ba.Wasu daga cikinsu suna kula da zafi kuma yawan zafin jiki zai narke su.Fitar da sirara da kayan roba.Madadin haka, buga akan auduga, Lycra, nailan, polyester, da spandex.Waɗannan kayan suna da ƙarfi sosai don jure wa zafin zafi, yayin da yakamata ku tuntuɓi lakabin don wasu.

Yana da kyau ka riga ka wanke rigarka, musamman idan sabo ne.Wasu wrinkles na iya bayyana bayan wankewar farko kuma suna iya shafar ƙira.Idan kun yi haka kafin dannawa, za ku iya guje wa irin waɗannan batutuwa.

3. Zabi Tsarin ku
Wannan shine abin jin daɗi na tsari!Mahimmanci duk hoton da za a iya bugawa kuma ana iya danna shi akan tufa.Idan da gaske kuna son kasuwancin ku ya tashi, ko da yake, kuna buƙatar wani abu na asali wanda zai tayar da sha'awar mutane.Ya kamata ku yi aiki akan ƙwarewar ku a cikin software kamar Adobe Illustrator ko CorelDraw.Ta wannan hanyar, zaku iya haɗa ra'ayi mai kyau tare da kyakkyawan wakilci na gani.

4. Print Your Design
Wani muhimmin sashi na tsarin matsawa zafi shine takarda canja wuri.Wannan takarda ce tare da ƙarin kakin zuma da pigment wanda aka fara buga ƙirar ku a kai.An sanya shi a kan rigar ku a cikin latsawa.Akwai nau'ikan canja wuri daban-daban, ya danganta da nau'in firinta da launi na kayan ku.Ga wasu daga cikin mafi yawansu.

Canja wurin tawada-jet: Idan kuna da firintar tawada-jet, tabbatar da samun takarda da ta dace.Wani abu mai mahimmanci a lura shi ne cewa firintocin tawada ba sa buga fari.Duk wani ɓangare na ƙirarku fari za a nuna shi azaman launi na tufa idan an danna zafi.Kuna iya aiki a kusa da wannan ta zaɓar wani launi mara kyau (wanda za'a iya bugawa) ko amfani da fararen tufafi don latsawa.
Canja wurin firinta na Laser: Kamar yadda aka ambata, akwai nau'ikan takarda daban-daban don firinta daban-daban kuma ba sa aiki tare da juna, don haka tabbatar da zaɓin daidai.Ana ɗaukar takardan firinta na Laser don samar da sakamako mafi muni fiye da takarda-jet tawada.
Canja wurin Sublimation: Wannan takarda tana aiki tare da firintocin sublimation da tawada na musamman, don haka zaɓi ne mafi tsada.Tawada a nan yana juya zuwa yanayin gas wanda ke ratsa masana'anta, yana mutuwa har abada.Yana aiki ne kawai tare da kayan polyester, duk da haka.
Canja wurin da aka shirya: Hakanan akwai zaɓi na samun hotuna da aka buga kowane ɗayan waɗanda kuka saka a cikin maballin zafi ba tare da yin wani bugu da kanku ba.Hakanan zaka iya amfani da latsa mai zafi don haɗa ƙirar ƙira waɗanda ke da adhesives masu zafin zafi a baya.
Lokacin aiki tare da takarda canja wuri, dole ne ku kula da abubuwa da yawa.Babban abu shine yakamata ku buga akan daidai gefen.Wannan da alama a bayyane yake, amma yana da sauƙin yin kuskure.

Hakanan, tabbatar da buga nau'in madubi na hoton da kuke samu akan allon kwamfutarka.Wannan za a sake juyawa a cikin latsawa, don haka za ku ƙare tare da ainihin ƙirar da kuke so.Gabaɗaya yana da kyau a gwada-buga ƙirar ku akan takarda ta yau da kullun, don gano idan akwai wasu kurakurai - ba kwa son ɓata takardar canja wuri don wannan.

Zane-zanen da aka buga akan takarda canja wuri, musamman tare da firintocin ink-jet, ana gudanar da su tare da fim ɗin rufewa.Yana rufe dukan takardar, ba kawai zane ba, kuma yana da launin fari.Lokacin da kuke zafi danna zane, wannan fim ɗin kuma an canza shi zuwa kayan aiki, wanda zai iya barin kyawawan alamu a kusa da hoton ku.Kafin dannawa, ya kamata ku datsa takarda a kusa da zane kamar yadda zai yiwu idan kuna so ku guje wa wannan.

5.Shirya Heat Press
Ko wace na'ura mai ɗaukar zafi da kuke amfani da ita, yana da sauƙin koyon yadda ake amfani da shi.Tare da kowace na'ura mai latsa zafi, zaku iya saita zafin jiki da matsa lamba da kuke so kuma akwai ma'aunin lokaci.Latsa ya kamata a buɗe lokacin da ake shirya shi.

Da zarar kun kunna zafin zafin ku, saita zafin ku.Kuna yin haka ta hanyar juya ma'aunin zafi da sanyio agogon agogo (ko amfani da maɓallan kibiya akan wasu latsawa) har sai kun isa saitin zafin da kuke so.Wannan zai kunna hasken dumama.Da zarar hasken ya kashe, za ku san cewa ya kai yanayin da kuke so.Kuna iya juya kullin baya a wannan lokacin, amma hasken zai ci gaba da ci gaba da kashewa don kula da zafi.

Babu ƙayyadadden zafin jiki ɗaya wanda kuke amfani dashi don duk latsawa.Kundin takardan canja wuri zai gaya muku yadda ake saita ta.Yawancin lokaci wannan zai kasance a kusa da 350-375 ° F, don haka kada ku damu idan yana da girma - ya kamata don zane ya tsaya daidai.Kullum kuna iya samun tsohuwar riga don gwada latsa.

Na gaba, saita matsa lamba.Juya matsi har sai kun isa wurin da kuke so.Abubuwan da suka fi kauri yawanci suna buƙatar ƙarin matsa lamba, yayin da na bakin ciki ba sa buƙatar sa.

Ya kamata ku yi nufin matsakaita zuwa matsa lamba a kowane yanayi.Yana da kyau a yi ɗan gwaji kaɗan, duk da haka, har sai kun sami matakin da kuke tunanin yana ba da sakamako mafi kyau.A wasu latsawa, ƙananan saitin matsa lamba yana sa ya fi wuya a kulle hannun.

6.Ka Sanya Tufafinka a Matsar Zafi
Yana da mahimmanci cewa kayan ya daidaita lokacin da aka sanya shi cikin latsawa.Duk wani folds zai haifar da mummunan bugu.Kuna iya amfani da latsa don dumama rigar na tsawon daƙiƙa 5 zuwa 10 don cire magudanar ruwa.

Hakanan yana da kyau a shimfiɗa rigar lokacin da kuka sanya ta a cikin latsawa.Ta wannan hanyar, bugun ɗin zai ɗan ɗan yi ɗanɗano lokacin da kuka gama, yana sa ya yi ƙasa da yuwuwar tsaga daga baya.
Kula da cewa gefen tufafin da kake son bugawa yana fuskantar sama.Ya kamata a daidaita tag ɗin t-shirt zuwa bayan latsa.Wannan zai taimaka sanya bugun daidai.Akwai matsi waɗanda suma suna aiwatar da grid na Laser akan tufar ku, yana sauƙaƙa daidaita ƙirar ku.

Canja wurin da aka buga ya kamata a sanya shi ƙasa a kan rigar, yayin da zane-zanen da aka yi wa ado ya kamata a sanya su gefen ƙasa.Kuna iya sanya tawul ko guntun auduga na bakin ciki a saman canjin ku azaman kariya, kodayake ba kwa buƙatar yin hakan idan latsawar ku tana da kushin silicone mai kariya.

7. Canja wurin Zane
Da zarar kun sanya rigar da bugu daidai a cikin latsawa, zaku iya saukar da hannun ƙasa.Ya kamata ya kulle don kada ku danna saman a zahiri.Saita mai ƙidayar lokaci dangane da umarnin canja wurin takarda, yawanci tsakanin daƙiƙa 10 da minti 1.

Da zarar lokaci ya wuce, buɗe latsa kuma cire rigar.Cire takardan canja wuri yayin da take da zafi.Da fatan, yanzu za ku ga an yi nasarar canza ƙirar ku a cikin rigar ku.

Kuna iya maimaita tsarin yanzu don sabbin riguna idan kuna yin ƙarin su.Idan kana son ƙara bugawa zuwa wancan gefen rigar da ka riga aka buga a kai, ka tabbata ka sa kwali a ciki da farko.Yi amfani da ƙarancin matsa lamba a wannan lokacin don guje wa sake zafafa ƙirar farko.

7.Care for Your Print
Ya kamata ku bar rigar ku don hutawa na akalla sa'o'i 24 kafin ku wanke ta.Wannan yana taimaka wa bugun ya shiga ciki. Idan kun wanke shi, juya shi a ciki don kada ya sami matsala.Kada a yi amfani da wanki da ke da ƙarfi sosai, saboda suna iya shafar bugu.Guji busar da busasshiyar iska don busar da iska.
Huluna Masu Zafi
Yanzu da kuka san yadda ake zafi danna riga, za ku ga cewa ƙa'idodin iri ɗaya sun shafi huluna.Kuna iya magance su ta hanyar amfani da latsa mai lebur ko matsi na musamman na hula, wanda ya sa ya fi sauƙi.

Hakanan zaka iya amfani da takarda canja wuri a nan, amma ya fi sauƙi don ƙara ƙira zuwa iyakoki tare da vinyl canja wurin zafi.Wannan kayan yana samuwa a cikin launuka masu yawa da alamu, don haka za ku iya samun waɗanda kuke so kuma ku yanke siffofin da kuke so.

Da zarar kuna da ƙirar da kuke so, yi amfani da tef ɗin zafi don haɗa shi zuwa hula.Idan kuna amfani da latsa mai lebur, kuna buƙatar riƙe hular daga ciki tare da mitt ɗin tanda kuma danna shi akan farantin mai zafi.Tun da gaban hula yana lanƙwasa, yana da kyau a danna tsakiyar farko sannan kuma bangarorin.Dole ne ku tabbatar da cewa an yi maganin gaba ɗaya saman ƙirar da zafi don kada ku ƙare da wani ɓangare na ƙirar kawai.

Matsin hula suna zuwa tare da faranti masu lankwasa da yawa.Za su iya rufe gaba dayan saman ƙirar ku a lokaci ɗaya, don haka babu buƙatar motsin hannu.Wannan yana aiki duka biyu masu wuya da taushi, tare da ko ba tare da sutura ba.Matsa hula a kusa da farantin da ya dace, ja latsa ƙasa kuma jira adadin lokacin da ake buƙata.

Da zarar an gama da zafin zafi, cire tef ɗin zafi da takardar vinyl kuma sabon ƙirarku yakamata ya kasance a wurin!

Matsalolin zafi
Idan kuna son ɗaukar kasuwancin ku na bugu har ma da gaba, kuna iya yin la'akari da ƙara ƙira zuwa mugs.Koyaushe mashahurin kyauta, musamman lokacin da kuka ƙara taɓawa ta sirri, yawancin mugaye ana bi da su tare da canja wurin sublimation da canja wurin zafi na vinyl.
Idan kuna da latsa mai zafi da yawa tare da haɗe-haɗe don mugaye, ko kuna da maballin mug daban, an gama shirya ku!Yanke ko buga hoton da kuke so kuma ku haɗa shi zuwa mug ta amfani da tef ɗin zafi.Daga can, kawai kuna buƙatar saka mug a cikin latsa kuma jira 'yan mintuna kaɗan.Madaidaicin lokaci da saitunan zafi sun bambanta, don haka tabbatar da karanta umarnin kan marufi na canja wurin.

Kammalawa
Idan kun kasance a kan shinge game da haɓaka ra'ayin kasuwancin ku na bugawa, muna fatan kun gamsu yanzu.Yana da sauqi da gaske don danna ƙira akan kowace ƙasa kuma yana ba ku damar bayyana kerawa da samun kuɗi yin sa.

Duk nau'ikan zafi suna da nau'ikan tsari iri ɗaya, duk da bambance-bambancen siffa, girman, da aiki.Kun ga yadda ake zafi latsa hula, riga, da mug, amma akwai wasu zaɓuɓɓuka da yawa.Kuna iya mayar da hankali kan jakunkuna, ƙararrakin matashin kai, faranti na yumbu, ko ma wasanin jigsaw.

Tabbas, koyaushe akwai sabbin abubuwa a kowane fanni, don haka za a ba ku shawarar ku kara duba wannan batu.Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don samun daidaitaccen takarda canja wuri da ƙa'idodi na musamman don yin ado kowane nau'in saman.Amma ɗauki lokaci don koyon yadda ake amfani da matsi mai zafi kuma za ku yi godiya da kuka yi.


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2022
WhatsApp Online Chat!