Basic Rosin-tech da Rosin Press Guide siyan

Wataƙila kun karanta ko jin sabon mafi kyawun maida hankali kan toshe, rosin, kuma wataƙila kuna son zurfafa zurfin abin da yake a zahiri & samun wasu tambayoyin da kuke da su game da amsar batun.To, kun sami mafi kyawun albarkatu akan Intanet akan duk abin da kuke buƙatar sani game da rosin.A cikin wannan sakon, za mu rufe ainihin abin da ake kira rosin, yadda ake yin rosin, menene masu canji ke shafar ingancin rosin ɗin ku, kuma a ƙarshe, mafi kyawun kayan aiki & kayan aiki don yin rosin daga ciki.

Basic Rosin-tech da Rosin Press Guide siyan

Menene rosin?

Rosin shine tsarin hako mai da ke baiwa shukar tabar wiwi ta musamman dandano da kamshi ta hanyar amfani da zafi da matsi.Duk tsarin yana da sauƙi mai sauƙi kuma baya buƙatar amfani da kowane abu na waje, sabanin sauran hanyoyin da suke amfani da butane da/ko propane.Kamar yadda zaku iya tunanin, tunda Rosin baya buƙatar amfani da wani sauran kaushi ko abubuwa don samarwa, samfurin ƙarshe yana da ƙarfi sosai, mai tsabta kuma yana ɗanɗano & ƙamshi daidai nau'in nau'in da aka ciro shi.Akwai kyakkyawan dalili da yasa rosin ke samun karbuwa cikin sauri da kuma dalilin da yasa yake shirin mamaye kasuwar hakowa.

 

Yaya ake yin rosin?

Yin rosin abu ne mai sauqi qwarai saboda kawai yana buƙatar kayan aiki kaɗan da ƙaramin saka hannun jari.Kuna iya samar da rosin a gida kuma ku haɗa rig akan ƙasa da $ 500 ko siyan ɗaya daga alama mai daraja akan farashi ɗaya.

 

Saitin samar da rosin na yau da kullun ya ƙunshi:

  1. A rosin latsa
  2. Zaɓin farawa Kayan (wannan na iya zama furannin cannabis, bubble hash, ko kief)
  3. Rosin tace jakunkuna
  4. Takarda takarda (ba a goge ba, idan zai yiwu)

Akwai nau'i-nau'i uku kacal da ke shiga cikin wasa wanda ke ƙayyade ingancin rosin da aka samar: zafi (zazzabi), matsa lamba da lokaci.Taƙaitaccen kalmar taka tsantsan: ba duk nau'ikan iri ne ke samar da rosin daidai ba.Wasu nau'ikan an san su don samar da ƙarin rosin, yayin da wasu nau'ikan da kyar suke samar da rosin kwata-kwata.

Kayan farawa

Kuna iya danna furanni, kumfa hash, kief, ko ma datsa mai inganci amma kowane abu zai ba ku yawan amfanin ƙasa.

 

Wadanne Abubuwan Haihuwa Zaku Iya Yi tsammani?

  • Girma: 3-8%
  • Girgizar kasa: 8-15%
  • Flower: 15% - 30%
  • Kief / Dry Sift: 30% - 60%+
  • Bubble Hash / Hash: 30% - 70%+

Danna furanni zai ba ku mafi kyawun rosin amma ba dole ba ne mafi kyawun amfanin gona.Gabaɗaya, nau'ikan da suka fi sanyi a ciki lokacin da kuka karya toho a tsakiya sune mafi kyawun yin rosin.Lokacin danna furanni, gwada tafiya tare da ƙananan ƙugiya tun da suna da ƙarin fili, mafi yawan filin yana nufin ƙarin tafiya don rosin yayin da ake danna shi.Latsa kief ko hash, a gefe guda, zai ba ku babban inganci da ingantaccen amfanin gona.

 

Zazzabi

Zazzabi shine mabuɗin don yin rosin mai kyau!Kyakkyawan ƙa'idar babban yatsa don tunawa ita ce:

Ƙananan zafin jiki (190°F-220F)= ƙarin dandano / terpenes, ƙananan yawan amfanin ƙasa, kayan ƙarshe sun fi kwanciyar hankali (daidaicin man shanu / zuma

Zazzabi mafi girma (220F-250F)= ƙarancin ɗanɗano / terpenes, ƙarin yawan amfanin ƙasa, kayan ƙarshe ba su da kwanciyar hankali (daidaituwar ruwan itace)

Yin la'akari da waɗannan, idan latsawar ku ta fi ƙarfin isar da matsi mai kyau, ba mu ba da shawarar ku sama da 250°F ba.

 

Matsi

Duk da yake yana da sha'awar fita don ginawa ko siyan rosin press tare da mafi girman iyawa, kimiyya ya nuna cewa babban matsin lamba ba dole ba ne ya yi daidai da yawan amfanin ƙasa.

Wani lokaci matsi mafi girma na iya, a zahiri, samar da sakamako mara kyau saboda haɓakar matsa lamba a zahiri yana tilasta ƙarancin kayan marmari kamar lipids da sauran barbashi masu kyau a cikin rosin ku.

Lokaci

Lokacin da ake ɗauka don samar da rosin ya bambanta dangane da kayan, nau'in da kuke amfani da shi kuma idan akwai isasshen matsi.

Yi amfani da jadawalin jadawalin da ke ƙasa azaman mafari don sanin tsawon lokacin da ya kamata ku danna bisa ga abin farawa.

Kayayyaki

Zazzabi

Lokaci

Fure-fure

190°F-220°F

15-60 seconds

Kyakkyawan Sift/Bubble

150°F-190°F

20-60 seconds

Matsakaici zuwa Ƙarƙashin Ƙarfafa Sift/Kumfa

180°F-220°F

20-60 seconds

 

Wanne rosin press ya kamata ku saya?

Akwai nau'ikan nau'ikan rosin presses a kasuwa;kun sami kayan aikin farantin zafi na DIY, na'urorin lantarki, matsi na hannu, na'ura mai canzawa-hydraulic, injin huhu, kuma a ƙarshe, injin rosin na lantarki.

Anan akwai ƴan tambayoyi masu jagora don yiwa kanku don taimaka muku sanin wacce rosin press ya kamata ku saya:

  1. Za ku yi amfani da wannan don dalilai na sirri ko na kasuwanci?
  2. Nawa kuke bukata daga wannan latsa?
  3. Yaya muhimmancin sarari a gare ku?
  4. Kuna son wani abu mai ɗaukar hoto?
  5. Za ku iya tunanin siyan ƙarin kayan haɗi don manema labarai?(Na'urar kwampreso ta iska kuma watakila bawuloli don bugun huhu).

Ba tare da ɓata lokaci ba, bari mu nutse cikin duniyar duniyar rosin presses.

 

DIY Rosin Plate Kits

Kamar yadda sunan ke nunawa, ana amfani da waɗannan na'urori masu zafi sosai lokacin haɗa latsa rosin naku.Haɗa maɓallin rosin ɗin ku yana da sauƙi kuma yawanci ya haɗa da siyan latsa tan 10-ton ko 20-ton hydraulic kantin sayar da kayan aiki da riging shi tare da shirye-shiryen zafi mai zafi, dumama da mai sarrafawa don sarrafa zafi akan faranti.Amma ga kayan latsa latsa labarai, har zuwa yanzu akwai salon 3, watau farantin (= salo), style), style form da salon h girman salon.

https://www.xheatpress.com/3x54x7-inches-6061-aluminum-cage-rosin-press-plates-with-pid-controller.html

Manual Rosin Presses

Abin da ba za a so game da sauƙi, crank, hannun hannu, rosin latsawa wanda ke buƙatar komai sai man shafawa don samar da rosin?!Yawanci matsi na matakin-shigar matsi ne da hannu kuma ana haifar da matsi ta hanyar lever-ƙasa ko ta hanyar murɗawa.

Manual Rosin Latsa HP230C-X       Twist Rosin Latsa HP230C-SX1

Hydraulic Rosin Presses 

Matsalolin rosin na hydraulic suna amfani da matsa lamba na hydraulic don samar da ƙarfin da ake buƙata don samar da rosin.Ana samun ƙarfin ta hanyar amfani da famfo na hannu.

Ƙarƙashin matsi na hydraulic akwai matsi na rosin-matakin shigarwa waɗanda galibi ana sarrafa su da hannu kuma a kan mafi girma-ƙarshe, kun sami matsi-hanyoyin rosin ɗinku masu canzawa waɗanda ake sarrafa su ta hanyar famfo na waje.

 Na'ura mai aiki da karfin ruwa Rosin Latsa HP3809-M       30T Hydraulic Rosin Latsa B5-N9

Matsalolin huhu

Na'urar damfara ta iska tana aiki da latsa rosin na pneumatic.Tare da na'urar kwampreso ta iska, yana da sauƙi a zahiri kamar tura maɓalli kuma har ma za ku iya ƙara matsa lamba a cikin ƙanƙanta amma daidaitattun increments (idan an sanye da latsa don yin wannan.).

Yawancin masu samar da sikelin kasuwanci suna son yin amfani da matsi na pneumatic saboda daidaito, daidaito, da tsayayyen waɗannan raka'a.Suna, duk da haka, suna buƙatar na'urar damfara ta waje don aiki, wanda bazai zama naúrar mafi shuru don aiki ba.

 Pneumatic Rosin Latsa B5-R

Wutar Lantarki

Matsalolin rosin na lantarki sababbi ne ga kasuwa amma suna samun karɓuwa cikin sauri da shahara.A bayyane yake don ganin dalilin da yasa saboda latsa rosin na lantarki baya buƙatar wani kwampreso ko famfo na waje don aiki.Duk abin da kuke buƙata shine tashar wutar lantarki kuma kuna da kyau don hakar.

Babu kasala da yawa ga injinan lantarki saboda suna iya fitar da isasshen matsi don samar da rosin.Su kuma ƙanana ne, ƙanƙanta da šaukuwa.Suna kuma shuru sosai — zaɓin sanannen zaɓi ga mutanen da suka fito daga saitin DIY waɗanda ke son ingantaccen latsawa.Har ila yau, ya shahara sosai a tsakanin masu wadata da masu hakar kasuwanci da aka gwada yin aiki tsakanin sa'o'i 6 zuwa 8 a lokaci guda ba tare da wata matsala ba.

 Lantarki Rosin Latsa B5-E5         Lantarki Rosin Latsa B5-E10

Muna fatan wannan jagorar ya kasance mai amfani a gare ku ba kawai sanin yadda ake rosin ba amma don taimaka muku yanke shawara mai kyau a zabar latsa.Godiya da karanta jagorar mu don yin rosin.

Danna mahaɗin mai zuwa idan kuna son ƙarin sani:https://www.xheatpress.com/rosintech-products/

 


Lokacin aikawa: Juni-24-2020
WhatsApp Online Chat!